NimitGuitar webboard
BATTLE OF THE STRATS - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: BATTLE OF THE STRATS (/showthread.php?tid=3298)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: BATTLE OF THE STRATS - pood - 28-01-2009

ใครที่สะดวกจะมาร่วมงานขอเชิญทุกคนครับ

ไม่จำกัดว่าเป็นสมาชิกเก่าหรือไหม่แต่กรุณาลงชื่อในกระทู้นี้ด้วยครับ ยิ่งเป็นสมาชิกใหม่ยิ่งดีเพราะพวกสมาชิกเก่าเจอกันเกือบทุกอาทิตย์อยู่แล้ว

ขอจำกัดแค่สามสิบคนไม่นับคนช่วยจัดงานนะครับ งานนี้เครื่องดื่มฟรีแต่ใครอยากทานอะไรก็ช่วยๆกันหิ้วมาคนละไม้ละมือ พวกเหล้าเบียร์ก็ซื้อใด้แถวบ้านครับ

งานเริ่มด้วยการทดสอบเสียงของ Strat รุ่นต่างๆเท่าที่จะหาใด้โดยมีคุณ Yodchula เป็นผู้ดำเนินรายการเพราะคนนี้คือแฟนพันธ์แท้ตัวจริง คนนี้ผมแอบไปอ่านที่แกตอบกระทู้ในกีต้าร์ไทยบ่อย ขนาดมีคนเอารูปมาลงถามรูปเดียวยังบอกใด้เลยว่าเป็นรุ่นอะไร ผมยังงงเลยว่าแกรู้ใด้ยังไง ส่วนตัวผมนั้นรู้จักรุ่นเก่าๆเท่านั้นแต่คงพอช่วยตอบคำถามใด้บ้าง

ส่วนผู้ทดสอบอีกท่านนึงคือน้าว่องจาก Teera Music (น้ายอดเยี่ยมบอกว่างั้น) คนนี้น่าจะมีความเห็นไม่ค่อยตรงกับคุณ yodchula เพราะแกชอบเสียง modern strat มากกว่าเสียง vintage strat

นอกจากสองท่านนี้ก็ยังมีอีกหลายท่านนะครับ พอเสร็จ workshop ที่น่าจะยาวไม่เกิน 45 นาทีก็จะเป็นรายการแจมตามอัธยาศัย ทั้งกีต้าร์ไฟฟ้าและกีต้าร์โปร่ง ผมเองจะเอากีต้าร์โปร่ง all solid ของ Fender ที่หลายคนคงไม่เคยเห็นเพราะเมืองไทยไม่มีขายไปให้ลองด้วยครับ

ที่บ้านผมมีแค่แอมป์หลอดราคาถูกของ Vox กะ Fender นะครับ ใครที่ร่างกายแข็งแรงจะหิ้วพวกแอมป์ไฮโซไปแจมด้วยก็ยิ่งดี

แผนที่บ้านผมอยู่ในกระทู้นี้ครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=2929

RE: BATTLE OF THE STRATS - love666 - 28-01-2009

งานเริ่ม 4 โมงเย็นใช่มั้ยครับ

ผมไปครับ.... 6 โมง พร้อมสเบียง Big Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - Teera - 28-01-2009

(28-01-2009, 11:17)LittleNomad Wrote:
(28-01-2009, 10:38)Teera Wrote:
(27-01-2009, 21:31)yodchula Wrote: Big Grin แง่ววววว มาเล่นด้วยกันก็ได้นะคร๊าบบบ อย่าปล่อยผมทดสอบคนเดียว เดี๋ยวจะได้ยิน Lick เดิมซ้ำ 200 รอบ ฮิๆๆๆ
ผมจะเอา Strat ไป 4 ตัว เป็น Master Builder 3 ตัว แล้วก็ EJ อีกตัวครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายไหม แต่ก็จะหิ้วไปเปรียบเทียบกันดูซักหน่อย

Re'60 Brazilian Masterbuilder by Greg Fessler ตัวนี้
เป็นกีต้าร์ที่อยู่นอกกล่องแทบจะตลอดเวลาเพราะผมเล่นมันบ่อยมาก

ใครมี Fender ตัวอื่นก็เอามาลองกันนะครับ สนุกๆได้ความรู้ คงหาโอกาสอย่างนี้ได้ไม่ง่ายนัก
พี่ว่อง เอา Eric Clapton Custom Shop มาด้วยนะ

จัดให้ครับยอดBig Grin

น้าว่อง ผู้ผ่องใสและน่ารัก หากติด ES-335 มาด้วยอีกสักตัว จะหาเบียร์ดำมาเป็นสินบน...Big Grin

จัดให้ครับพี่ เออ ผมขอเป็นเนื้อตุ๋น ฝีมือพี่อ้วนซักซาม จักเป็นพระคุณยิ่งครับพี่

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 29-01-2009

(28-01-2009, 22:14)Teera Wrote:
(28-01-2009, 11:17)LittleNomad Wrote:
(28-01-2009, 10:38)Teera Wrote:
(27-01-2009, 21:31)yodchula Wrote: Big Grin แง่ววววว มาเล่นด้วยกันก็ได้นะคร๊าบบบ อย่าปล่อยผมทดสอบคนเดียว เดี๋ยวจะได้ยิน Lick เดิมซ้ำ 200 รอบ ฮิๆๆๆ
ผมจะเอา Strat ไป 4 ตัว เป็น Master Builder 3 ตัว แล้วก็ EJ อีกตัวครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายไหม แต่ก็จะหิ้วไปเปรียบเทียบกันดูซักหน่อย

Re'60 Brazilian Masterbuilder by Greg Fessler ตัวนี้
เป็นกีต้าร์ที่อยู่นอกกล่องแทบจะตลอดเวลาเพราะผมเล่นมันบ่อยมาก

ใครมี Fender ตัวอื่นก็เอามาลองกันนะครับ สนุกๆได้ความรู้ คงหาโอกาสอย่างนี้ได้ไม่ง่ายนัก
พี่ว่อง เอา Eric Clapton Custom Shop มาด้วยนะ

จัดให้ครับยอดBig Grin

น้าว่อง ผู้ผ่องใสและน่ารัก หากติด ES-335 มาด้วยอีกสักตัว จะหาเบียร์ดำมาเป็นสินบน...Big Grin

จัดให้ครับพี่ เออ ผมขอเป็นเนื้อตุ๋น ฝีมือพี่อ้วนซักซาม จักเป็นพระคุณยิ่งครับพี่

ได้ตามขอเลยครับน้าว่อง...

RE: BATTLE OF THE STRATS - Paiman - 29-01-2009

มาลงชื่อตามกติกาครับ ไผ่ จอย

RE: BATTLE OF THE STRATS - SARUN - 29-01-2009

Rolleyes มาลงชื่อจองข้าวมันไก่ 1 ห่อ และ เนื้อตุ๋น อีก 1 ชาม ครับ Tongue

RE: BATTLE OF THE STRATS - lekleklek - 29-01-2009

ว่างไปช่วยชัวร์ อิอิ

RE: BATTLE OF THE STRATS - .::.pOoH.::. - 29-01-2009

เข้ามาด้อมๆมองๆครับ ยังไม่แน่ใจว่าไปได้ไหม ไม่ได้ลีลานะครับ Big Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - pood - 29-01-2009

(29-01-2009, 11:03).::.pOoH.::. Wrote: เข้ามาด้อมๆมองๆครับ ยังไม่แน่ใจว่าไปได้ไหม ไม่ได้ลีลานะครับ Big Grin

น้า Pooh ช่วยตามหาเพื่อนคนที่ชื่อน้า Merlot ด้วยครับ คนนี้หายหน้าไปเลย
พอคุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันนึกถึงแกทุกที

RE: BATTLE OF THE STRATS - .::.pOoH.::. - 29-01-2009

(29-01-2009, 13:29)pood Wrote:
(29-01-2009, 11:03).::.pOoH.::. Wrote: เข้ามาด้อมๆมองๆครับ ยังไม่แน่ใจว่าไปได้ไหม ไม่ได้ลีลานะครับ Big Grin

น้า Pooh ช่วยตามหาเพื่อนคนที่ชื่อน้า Merlot ด้วยครับ คนนี้หายหน้าไปเลย
พอคุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันนึกถึงแกทุกที

สงสัยจะเปลี่ยนไปคบ Shiraz แบบผมแหงมๆอ่ะครับ Big Grin

และคงจะขอ VISA จากผบ.ทบ. ยาก หรือไม่ก็ "เข้าเมืองยาก" เหมือนตม.ที่ฮ่องกง Big Grin

ผมจะแจ้งน้า Merlot ให้ครับ ไม่รู้ไปเฝ้าแท่นเจาะที่ไหน