NimitGuitar webboard
ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร (/showthread.php?tid=3291)

ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - trllang - 23-01-2009

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - .::.pOoH.::. - 23-01-2009

บ้านเราก็มีขายกันครับ รอแป๊บนึง เดี๋ยวคงมีน้าๆมาขายให้ถูกๆ Big Grin

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - trllang - 23-01-2009

ไม่ทราบวาน้าท่านใดหรือครับ อิอิ กระผมอยากนำมายัดใส่กีต้าร์ไวๆ TT

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - pood - 24-01-2009

ทำไมไม่ใช้บริการของร้านที่รับสั่งของจาก eBay ล่ะครับ ผมไม่อยากไปแย่งอาชีพเขา ตอนนี้เห็นลงขายกันแค่ 50 เหรียญค่าส่งฟรีแต่จะเป็นของแท้หรือเปล่าก็ไม่ทราบ ถ้าสั่งมาแล้วเกิดไม่ดังใครจะรับผิดชอบ ผมถึงไม่อยากสั่งของให้คนอื่นครับเพราะมันเป็นการเอากระดูกมาแขวนคอชัดๆ

สั่งตอนนี้คงใด้ของกลางเดือนหน้าครับเพราะร้านพวกนี้อยู่ฮ่องกง เขาปิดตรุจจีนถึงวันที่ 5 เดือนหน้า

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - trllang - 24-01-2009

ไม่เป็นไรครับน้า pood ผมขอสอบถามนิดนึงครับ
ที่น้า pood สั่งมา สั่งจากท่านใดใน Ebay หรือครับ
เเล้วผลตอบรับดีเเค่ไหนครับ ok หรือเปล่า
เพราะตอนนี้ผมกำลังศึกษาการซื้อของใน Ebay อยู่ คาดว่า จะสั่งได้เองในเร็วๆนี้ครับ
ขอบคุณน้าๆมากนะครับ

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - pood - 25-01-2009

รีบสมัครเป็นสมาชิก eBay และ Paypal เลยครับ ตอนสมัครครั้งแรก Paypal จะให้คุณซื้อใด้ไม่เกินร้อยเหรียญแต่คุณสามาร๔ upgrade เป็น unlimited ใด้แต่ต้องใช้เวลาสามสี่วันโดยเขาจะ charge credit card ของคุณหนึ่งเหรียญและคุณต้องเช็คระหัสสี่ตัวที่เขาให้มากับธนาคารของคุณแล้ว verify กับเขาครับ

ส่วนจะสั่งจากเจ้าไหนนั่นก็ต้องดูว่าเจ้าไหนขายมาเยอะและ feedback ดีเกือบ 100% ชื่อไม่ต้องไปจำครับเพราะคนขายแถวฮ่องกงนี่เขาเอาพวกของที่ไม่ผ่าน QC มาขายดังนั้นมันก็มีทั้งดีทั้งห่วย พอใดก้รับ negative feedback เยอะเขาก็เปลี่ยนชื่อใหม่ที

นี่คุณเชื่อจริงๆหรือครับว่า Fishman Classic 4T ราคาพันกว่าบาทรวมค่าส่งนี่มันเป็นของเกรดเดียวกัยที่เขาใส่มาในกีต้าร์ ถ้าใช่แล้วทำไม Fishman ไม่ทำมาขายแยกเองล่ะครับ

RE: ผมต้องการ Fishman Classic 4T ด่วนมากครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดรับสั่งซื้อทาง Ebay บ้างคร - trllang - 25-01-2009

ขอบคุณน้าๆมากๆครับ
ผมคิดว่าของเค้าคงเเย่เหมือนที่น้าว่าเเหล่ะครับ ถูกเกิน เเต่ที่ผมซ์อมาเพื่อเป้นการฝึกวิชาครับ ผมอยากเป็นช่างครับ ไม่ได้ซ์อมาติดกีต้าร์ดีๆหรอกครับ เเละผมคิดว่า หาซ์อพวกปรีเเถวหลังกระทรวงหรือที่อื่นๆราคามันก็ต่างกันนิดเดียว เเล้ว Qc ผ่านไหมผมก็ไม่ทราบครับ เลยเพิ่มอีกนิดกดปลามาเลยดีกดว่าครับ ผมกำลังอยู่ในขั้นศึกษาครับน้า
ขอบคุณครับ