NimitGuitar webboard
หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... (/showthread.php?tid=2665)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - โฟล์คน้อย - 14-10-2008

(14-10-2008, 02:34)povation Wrote: กรุณาให้เสียงผ่านมาทางนี้หน่อยครับว่าท่านสุขสบายดีทั้งใจและกาย
งานการเครียดมากเลยหรือ
ต้องดูแลครอบครัวจนไม่มีเวลาเลยหรือ
ไว้ทุกข์ให้กับเศรษฐกิจโลกที่ตกต่ำดำดิ่งเลยหรือ
คิดอยากจะเป็นเพียงผู้ฟังผู้อ่านผู้สังเกตการณ์ที่ดีเท่านั้นหรือ
กลัวติดใจหรือ
กลัว+ติดใจอะไรหรือ

ทราบแล้วเปลี่ยน

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องแฟนเพลงที่เคารพรัก..
กระป๋มยังสบายดี
งานการปวดหัวบ้างเล็กน้อย
ครอบครัวต้องดูแลตลอด ด้วยเหตุผลที่หลายคนทราบดี
เศรษฐกิจโลกไม่คิดจะไว้ทุกข์ แต่ทุกข์เพราะทัศนคติคนไทยด้วยกัน
ยังมีความสุขที่อ่าน สังเกตการณ์ และเข้ามาสนทนาเมื่อเวลาอำนวย
กลัวติดใจ น้า ๆหลายคนที่ยังเคารพรัก..
กลัวน้า ๆว่ากล่าวได้.. ว่าโผล่แต่ในบอร์ด
แต่ไม่เอาหน้าตามาให้ตื้บซักที.. อิอิ..

ติดใจทุกสัมพันธภาพในบ้านนี้..

ทราบแล้วเด้อ !

ขอบคุณครับ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - povation - 14-10-2008

(14-10-2008, 11:26)pood Wrote: ใด้ข่าวมาว่าตอนนี้สมาชิกหลายคนกำลังตกอยู่ในความรักเลยไม่ค่อยเข้ามาโพสต์
บางคนก็ chat ทั้งวัน บางคนก็คุยโทรศัพท์วันละห้าหกชั่วโมง

เดี๋ยวพอตกม้าตายก็คงกลับเข้าบ้านครับ

ส่วนสมาชิกสาวๆตอนนี้ก็กำลังบ้าถักไหมพรมจนไม่มีเวลาเข้าบ้าน ไม่รู้เหมือนกัน
ว่าจะบ้ากันไปถึงไหน เมืองไทยจะมีหิมะตกหรือถึงต้องเตรียมผ้าพันคอกันยกใหญ่

ตอนนี้ไม่มีใครตั้งกระทู้ล่อเป้าเลยเพราะเหลือแต่พวกตัวจริงเสียงจริง พวกที่เคยเข้ามาตั้งก็โดนอัดจนกลับบ้านเก่ากันไปหมดแล้ว สงสัยผมจะต้องตั้งเองบ้างเพื่อความครึกครื้น

ถ้าผู้ชายบ้าถักไหมพรม
ผู้หญิงพูดคุยกันแต่เรื่องกีตาร์........อะไรจะเกิดขึ้น

เคล็ดลับการแต่งเพลงที่เจ๋งและอารมณ์ในการเล่นดนตรีที่หลุดโลกอาจได้มาจากการตกม้า...น้ำตาเช็ดหัวเข่า..บ่อยๆก็ได้ครับ

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - boobyblue - 14-10-2008

ย่อง....ย่อง....ย่อง....
อย่างเงียบกริบ.........เหตุการณ์สงบยัง?

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - povation - 14-10-2008

(14-10-2008, 12:36)boobyblue Wrote: ย่อง....ย่อง....ย่อง....
อย่างเงียบกริบ.........เหตุการณ์สงบยัง?

เฮ้ย
อ๊ะอ๊ะอย่าโตะจาย..ผมกำลังซ้อมเล่นโขน

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Paiman - 14-10-2008

(14-10-2008, 11:26)pood Wrote: ส่วนสมาชิกสาวๆตอนนี้ก็กำลังบ้าถักไหมพรมจนไม่มีเวลาเข้าบ้าน ไม่รู้เหมือนกัน
ว่าจะบ้ากันไปถึงไหน เมืองไทยจะมีหิมะตกหรือถึงต้องเตรียมผ้าพันคอกันยกใหญ่

นั่นสิครับน้า pood ผมไปแค่ปักกิ่ง อากาศก็ราวๆ 15 องศา ภรรยาผมเล่นถักผ้าพันคอทั้งวันทั้งคืน จริงๆนะ ไม่เป็นอันได้ทำอะไร ไม่รู้ว่าจะให้เอาไปพันกันหนาวหรือเอาไว้ผูกคอผม หลังจากที่รู้ว่าสามีแอบซื้อกีต้าร์ใหม่

แต่เอาเถอะครับ อย่างน้อยเธอก็มีความพยายามมากเลย จะได้มีอะไรทำบ้าง ตอนนี้ถักไปได้เกือบเมตรแล้วหล่ะ เก่งไหม ภรรยา โผม!!!

เอ๊ะ ถ้าแม่เต่าและพี่ฟิล์มอ่านอยู่ อย่าโทรมาฟ้องนะครับ ว่าผมชมเชยเธอไว้อย่างไร นี่เบอร์ครับ 081-8888888

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Tai Labour - 14-10-2008

(14-10-2008, 10:52)povation Wrote: ทุกท่านที่โพสต์มาข้างต้นก็เข้ามาสม่ำเสมอนี่ครับ
แต่หลายท่านได้หายไป อย่าให้ต้องถึงกับเอ่ยนามนะ เดี๋ยวจะมี....
ความคิดถึง....มากขึ้น

ขอบคุณครับที่เข้ามาทักทายกัน
โดยเฉพาะอย่างยิ่งท่านประธานแก๊งล่มที่เข้ามาทักในกระทู้นี้บ๊อยบ่อย...

"งานหนักเราสะรบ(สลบ)....งานสงบเราหนีกลับบ้าน...ไม่ค่อยมีงานเราหนีเที่ยว" Tongue

ดูบ่อยเพราะงานครับ มันจำเป็นน่ะ พี่ปร๋อ....Wink
ต้องตรวจตราสม่ำเสมอ เดี๋ยวยูเซอร์(เข้าขั้นโง่) จะดูเว็บโป๊ไม่ได้ พวกนี้งอแง พอไม่ได้อย่างใจก็ลงดิ้นกับพื้น กระแทกส้นเท้า ดูแล้วน่ารักมาก...เดี๋ยวปั๊ด!!!

ถึง พนง.และหัวหน้าที่บริษัทฯ ถ้าเข้ามาแอบดู ให้รู้ไว้เลยนะว่าผมทำงานอยู่อย่างขมักเขม้น...' ใจป่าว? Big Grin

ป.ล.สาวๆ ที่นิยมถักๆ ขุดๆ งัดๆ แงะๆ...ตอนนี้เจ๊ป๊อก8 นิ้วล็อก มือหงิกไปหลายนิ้วแล้ว จากผ้าห่ม ลดขนาดลงมาเป็น ผ้าพันคอ...เป็นผ้าเช็ดหน้า...และคาดว่า จะได้ผ้ารองแก้วเหล้า 1 ชิ้น ในที่สุด กร๊ากกกกกก

(14-10-2008, 12:55)Paiman Wrote:
(14-10-2008, 11:26)pood Wrote: ส่วนสมาชิกสาวๆตอนนี้ก็กำลังบ้าถักไหมพรมจนไม่มีเวลาเข้าบ้าน ไม่รู้เหมือนกัน

นั่นสิครับน้า pood ผมไปแค่ปักกิ่ง อากาศก็ราวๆ 15 องศา ภรรยาผมเล่นถักผ้าพันคอทั้งวันทั้งคืน จริงๆนะ ไม่เป็นอันได้ทำอะไร ไม่รู้ว่าจะให้เอาไปพันกันหนาวหรือเอาไว้ผูกคอผม หลังจากที่รู้ว่าสามีแอบซื้อกีต้าร์ใหม่

แต่เอาเถอะครับ อย่างน้อยเธอก็มีความพยายามมากเลย จะได้มีอะไรทำบ้าง ตอนนี้ถักไปได้เกือบเมตรแล้วหล่ะ เก่งไหม ภรรยา โผม!!!

เอ๊ะ ถ้าแม่เต่าและพี่ฟิล์มอ่านอยู่ อย่าโทรมาฟ้องนะครับ ว่าผมชมเชยเธอไว้อย่างไร นี่เบอร์ครับ 081-8888888

อย่าไปว่าเค้าน่า......คุณเธอทั้งหลายอาจจะกำลังถักไว้เพื่อให้สุดที่รักของเธอก็เป็นไปได้ เช่น

หนูฟิล์มถักที่คลุมหัวไม้กอล์ฟให้พี่กฤษณ
หนูจอยถักกางเกงในจีสตริงให้น้าไผเป็นไผ
ป้าแดงถักเสื้อหนาวให้นายJerry
น้องปิ๊งถักถุงใส่กีตาร์ตัวโปรดให้คุณพ่อของเค้า เป็นต้น
แต่ไม่ยักมีใครถักอะไรให้น้ายอดแยง08

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - SARUN - 14-10-2008

(14-10-2008, 12:55)Paiman Wrote:
(14-10-2008, 11:26)pood Wrote: ส่วนสมาชิกสาวๆตอนนี้ก็กำลังบ้าถักไหมพรมจนไม่มีเวลาเข้าบ้าน
ภรรยาผมเล่นถักผ้าพันคอทั้งวันทั้งคืน จริงๆนะ ไม่เป็นอันได้ทำอะไร ไม่รู้ว่าจะให้เอาไปพันกันหนาวหรือเอาไว้ผูกคอผม

การถักถักไหมพรมไหมพรม เป็นกิจกรรม "สร้างเครื่องรางของขลังค์"
ป้องกันวิญญาน เป็ด เข้าสิง

ไม่งั้น....จะเกิดอาการ

"...กับ กับ กับ กับ กับ กาบบบบบ ง่วงนอนแล้วนะ.."

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - BENZ - 14-10-2008

(14-10-2008, 10:37)จ๋า Wrote: เช้านี้เห็นน้าป๋อมาตั้งกระทู้

คิดถึงบ้านเต่าเสมอค่ะ รักนะ จุ๊บๆ

เพียงแต่

ตอนนี้ส่วนตัวจ๋ารู้สึกเศร้าใจลึกๆค่ะ สับสน และ คิดมาก

ไว้ทำใจและทำความเข้าใจกับเรื่องนั้นได้ จะกลับมาตอบ แซว และอื่นๆอีกนะคะ ^__^ แต่ก็ยังขอวนเวียนแวะมาดูอยู่เรื่อยๆแหละค่ะ ไม่ได้หายไปไกล

ปล.คิดถึงเสมอ

จ๋าอกหัก Tongue
นี่ไม่ใช่จดหมายนะมี ปล.คิดถึงเสมอ ด้วย Big Grin

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Paiman - 14-10-2008

(14-10-2008, 13:10)povation Wrote:

อย่าไปว่าเค้าน่า......คุณเธอทั้งหลายอาจจะกำลังถักไว้เพื่อให้สุดที่รักของเธอก็เป็นไปได้ เช่น

หนูฟิล์มถักที่คลุมหัวไม้กอล์ฟให้พี่กฤษณ
หนูจอยถักกางเกงในจีสตริงให้น้าไผเป็นไผ
ป้าแดงถักเสื้อหนาวให้นายJerry
น้องปิ๊งถักถุงใส่กีตาร์ตัวโปรดให้คุณพ่อของเค้า เป็นต้น
แต่ไม่ยักมีใครถักอะไรให้น้ายอดแยง08

น้าป๋อนี่ รู้ได้ไง
ข่าวว่า จอยอาจต้องใช้ไหมถักกว่าสิบม้วน กว่าจะถักกางเกงในให้ผมได้
ไม่ใช่เอวใหญ่นะ แต่...........มันใหญ่ครับ

เฉลย พุง