NimitGuitar webboard
Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ (/showthread.php?tid=2212)

Pages: 1 2

Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - gong_bee_gees - 31-07-2008

Magnetic pickup ตัวนี้ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรครับ คุ้มกับจำนวนเงินที่ต้องจ่ายรึเปล่าครับ ถ้ามี review ด้วยก็จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - gong_bee_gees - 31-07-2008

แล้วถ้าเทียบกับรุ่น Promag Plus ล่ะครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน ขอบคุณครับ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - pood - 31-07-2008

ถ้าจะเอาไปติด Taylor 214 ละก้อ ผมว่ารีบเอาไปขอแลกเป็นรุ่น 214E ที่ร้านลักกี้ดีที่สุดครับ
เสียงดีกว่าพวก pickup aftermarket ที่ราคาต่ำกว่าหมื่นทุกตัวในโลก

แต่ไม่รู้เขาจะยอมให้แลกหรือเปล่านะ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - gong_bee_gees - 31-07-2008

ผมว่าคงแลกไม่ได้แล้วมั้งครับ แล้วถ้า 2 ตัวที่ว่านี้มันไม่เวิร์ค น้ากฤษแนะนำตัวไหนดีครับ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - .::.pOoH.::. - 05-08-2008

*ความเห็นส่วนตัว*

น้องก้องอย่าไปติด pu ใดๆเลยครับ เพราะกีตาร์ที่ติด pu จุดประสงค์คือต้องการเล่นออกแอป์หรือ pa system เป็นหลัก เน้นเล่นสด เน้นเล่นเป็นอาชีพหรืองานอดิเรกแบบซีเรียส

แม้แต่ติด magnetic ที่เค้าแนะนำว่า Triax by Takamine หรือ M1 by L.R.Baggs สุดยอด มันก็ต้องเจาะตูดเพื่อใส่แจ๊คอยู่ดีครับ ไม่งั้นก็ต้องปล่อยสายห้อยร่องแร่ง

เอาไว้ถ้ามีงานสังสรรค์ ขอยืมกีตาร์บ้านเต่าไปเล่นดีกว่ามะ!!

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - Katayoot - 05-08-2008

ผมยืม Takamine Triax ของน้า karn มาติดเมื่อวาน.... ประทับใจมากครับ แต่เล่นร้าน open โล่ง ๆ คงยังไม่ตอบโจทย์ผมได้ดีเท่าไหร่

เดือนหน้าจะลอง D-TAR Wavelength ครับ ได้เรื่องยังไงจะมาบอกครับ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - lekleklek - 05-08-2008

พี่ไปเอา D-TAR Wavelength มาจากที่ใดครับ อยากลองเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - pood - 06-08-2008

อยากรู้ด้วยคนครับว่าไปเอา DTAR มาจากไหน เมืองไทยมีขายด้วยหรือครับ
เรื่องเสียงของ wavelength น่ะสุดยอดครับแต่ถ้าเป็นรุ่น lock and load
ที่ติดมากับ Guild นอกจากจะเปลี่ยนถ่าน AA ใด้ตรงก้นแล้วยังมีปุ่ม volume
และ tone control ติดตรงขอบ soundhole มาให้ด้วย

อยากลองเสียงก็บอกน้าโอ๋ครับ ตอนนี้น้าหม่าวก็เพิ่งสั่งรุ่นนี้มาติด D-55

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - papachill - 06-08-2008

อยากลอง Triax บ้างจังคับน้า แต่ก็คล้ายกับที่ผมคิดไว้ว่า เล่นร้านopen คงไม่ไหวแน่ๆ
แต่ก็ยังไม่แน่จนกว่าจะได้ลอง หุหุ

RE: Dean Markley West Coast Series™ Tahoe XM™ - gong_bee_gees - 06-08-2008

ขอบคุณในทุกความเห็นนะครับ แต่ที่ผมอยากได้ Magnetic pickup ก็เพราะว่าเผื่อในอนาคต(ถ้ามีเงิน)ผมก็อาจจะซื้อกีต้าร์เพิ่มมาอีกและก็จะได้เอา Magnetic pickup ที่มันถอดเข้า-ออกได้มาใส่ทำให้ไม่ต้องเสียค่า pickup เพิ่มน่ะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีโครงการจะซื้อหรอกครับ แค่หาข้อมูลไว้เฉยๆ