NimitGuitar webboard
รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: มีงาน-หางาน-รับสอนดนตรี (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=9)
+--- Thread: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก (/showthread.php?tid=1650)

รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - guitarpappap - 14-05-2008

เนื่องจากผมชอบร้องประสานกับคนที่ร้องเพลงเล่นโฟล์ค ชิ้นเดียวหรือ น้อยชิ้นครับ (วันพีชกับทูพีช) จะให้ร้องหลักก็เสียงไม่ดี ฝีมือกีตาร์ก็งั้นๆ ชอบร้องประสานโดยเฉพาะเพลงโฟล์คยุค 70 พวก Simon & Garfungle, Jim croce, Crosby Still Nash, America, Eagle etc ครับ เพลงไทยพวก ภูสมิง จรัญ สุเมธ เดอะปั๋ง ก็ชอบนะครับ โดยเฉพาะคุณสุเมธนี่เขามีอาชีพรับจ้างผิวปาก ที่ดังๆ คือเพลงคนพิเศษ ของนัดดา วิยะกาญจน์

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - SARUN - 14-05-2008

น้า Pap ไม่ลองไปประกาศในกะทู้
รายชื่อเพลงและวง สำหรับ Meeting II
ล่ะครับ รับรองมีคนจีบแน่ๆ

โดยส่วนตัว อยากฟัง เพลงแบบ สุเมธแอนด์เดอะปั๋ง เอามาcover
ถ้า น้า Pap จับคู่กับ น้ากะทะ...น่าจะเข้าท่านะครับ

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - pop_250823 - 15-05-2008

ท่าทางน้ายอดเยี่ยมจะสนิทกับน้ากีต้าร์แป๊ปแบบว่าซี้กันสุดๆเลยไช่ไหมครับ อิอิ แหมไม่ไว้หน้าเพื่อนเลย ^ ^
มองในแง่ความเป็นจริงแล้วอาจจะหางานยากสักหน่อยครับเพราะถ้าเป็นร้องหลักจะดีกว่าส่วนประสานเหมาะกับคนที่เล่นกีต้าร์ไปด้วยครับเพราะสมัยนี้ร้านลดต้นทุนกันน่าดู จ้างน้อยไว้ก่อนล่ะสูตรเขา อิอิ

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - .::.pOoH.::. - 15-05-2008

ผ่าง...

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - povation - 15-05-2008

ยอดเยี่ยม69 Wrote:Tongueพูดเล่นครับ สนิทชิดเชื้อกัน เจอกันทุกวันศุกร์ที่ร้านจิ๋มจุ่มหน้าเซ็นทรัล เวิร์ลด์ ตัวจริงหล่อมาก

กีตาร์ปู่จะคึดไงนี่
อยู่ดีๆกีตาร์แป๊ปออกมาประกาศหาคู่...ตีชิ่งหนีกีตาร์ปู่หรือไง?

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - guitarpappap - 15-05-2008

ผมรับประสานไม่ได้มุ่งหวังประโยชน์เป็นตัวเงินอย่างเดียวครับ แต่หวังตัวทองด้วยเอ๊ยไม่ใช่ พูดเล่น แค่ร้องเล่นก็มีความสุข แล้วครับ แต่เป็นงานเป็นการก็ดีเพราะไม่งั้นพาลจะล่มเรื่อยครับ งานมีทติ้งนี่ก็น่าสนครับ
น้ายอดเยี่ยว เอ๊ยยอดเยี่ยมนี่ตกลงชอบจับตูดหรือจับผิดครับ ชักเสียวแว้ว!!! ส่วนกีตาร์ปู้ รูปหล่อ ลำ รวยนี่เป็นคู้แท้ไม่ใช่คู่กิ๊กครับพี่ป๋อ แหมรวเต่าพันธุ์หายากแบบนั้น (ซื้อจากใครก็ม่ายรู้) ไม่รักก็บ้าแย้ว

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - guitarpappap - 16-05-2008

ขออภัย เมื่อวานกินจิ้มจุ่มมากไปหน่อย เลยเมา เห็นน้ายอดเยี่ยมทีไรคิดถึงเจ้านางนวลที่ฝันว่าจักได้ครอบครองทุกที

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก - povation - 16-05-2008

ยอดเยี่ยม69 Wrote:
GuitarPap Wrote:ผมรับประสานไม่ได้มุ่งหวังประโยชน์เป็นตัวเงินอย่างเดียวครับ แต่หวังตัวทองด้วยเอ๊ยไม่ใช่ พูดเล่น แค่ร้องเล่นก็มีความสุข แล้วครับ แต่เป็นงานเป็นการก็ดีเพราะไม่งั้นพาลจะล่มเรื่อยครับ งานมีทติ้งนี่ก็น่าสนครับ
น้ายอดเยี่ยว เอ๊ยยอดเยี่ยมนี่ตกลงชอบจับตูดหรือจับผิดครับ ชักเสียวแว้ว!!! ส่วนกีตาร์ปู้ รูปหล่อ ลำ รวยนี่เป็นคู้แท้ไม่ใช่คู่กิ๊กครับพี่ป๋อ แหมรวเต่าพันธุ์หายากแบบนั้น (ซื้อจากใครก็ม่ายรู้) ไม่รักก็บ้าแย้ว

อย่าตื่นเต้นเวลาโพสต์ มิฉะนั้นมันจะไม่เป็นภาษาคน และกรุณาทำตัวให้สุภาพด้วย

เห็นด้วยครับกับท่านสมาชิกอาวุโสครับ