NimitGuitar webboard
แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า (/showthread.php?tid=14818)

Pages: 1 2

แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - jackkitchar - 15-11-2012

ดูเหมือนง่ายแต่ยาก ดูเฉลยดีกว่า เดี๋ยวขอเวลาซ้อม 1 เดือน...

[Image: photo.jpg]

[Image: p1.jpg]

[Image: p2.jpg]

เพลงเค้าน่าสนใจดี

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - parker1713 - 15-11-2012

ชอบชุด How did you find me here ที่สุดเลยครับ

แกได้กลิ่นของJames Taylorมามากแต่เล่นสมัยใหม่กว่าแบบเปิดสาย ผมว่าไม่ว่า ธีย์ ไชยเดช หรือ คนเล่นเปิดสายหลายๆท่านต้องขอบคุณพี่Wilcoxคนนี้แหละ

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - Cin - 15-11-2012

(15-11-2012, 20:06)parker1713 Wrote: ชอบชุด How did you find me here ที่สุดเลยครับ

แกได้กลิ่นของJames Taylorมามากแต่เล่นสมัยใหม่กว่าแบบเปิดสาย ผมว่าไม่ว่า ธีย์ ไชยเดช หรือ คนเล่นเปิดสายหลายๆท่านต้องขอบคุณพี่Wilcoxคนนี้แหละ

ถ้าชอบชุดนี้ต้องรีบมาขอบคุณผมเลยนะน้า Tongue

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - parker1713 - 15-11-2012

(15-11-2012, 20:13)cin Wrote:
(15-11-2012, 20:06)parker1713 Wrote: ชอบชุด How did you find me here ที่สุดเลยครับ

ถ้าชอบชุดนี้ต้องรีบมาขอบคุณผมเลยนะน้า Tongue

เจอคนขโมยแผ่นผมไปแล้วTongue เห็นแล้วนึกถึงไปหาไม่เจอซะแล้ว
คืนมาซะดีๆไม่งั้นจะไปเอาMini FlexมาชดเชยBig Grin

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - Cin - 15-11-2012

(15-11-2012, 20:19)parker1713 Wrote:
(15-11-2012, 20:13)cin Wrote:

เจอคนขโมยแผ่นผมไปแล้วTongue เห็นแล้วนึกถึงไปหาไม่เจอซะแล้ว
คืนมาซะดีๆไม่งั้นจะไปเอาMini FlexมาชดเชยBig Grin

มาเอาคืนไปก็ได้เดี๋ยวจะแถมให้อีกชุด ว่าแต่ไม่ได้ฟังนานมากๆแล้ว
รบกวนน้า Jack ช่วยแกะแะร้องอัดคลิปมาให้ฟังบ้างนะครับ

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - jackkitchar - 15-11-2012

@พี่ CIN 1 เดือนไม่รู้จะพอรึปล่าว แกะมานานนนนนน มากเลยครับ
เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว เห็นพี่ชีพชนก เล่นเพลงนี้ที่ร้าน saxophone ผมไปถามพี่เขาว่าเพลงของใคร ก็เลยได้รู้จัก แต่ผมเล่นไม่ได้ซากที....

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - Webmaster - 15-11-2012

ขอแจมด้วยคน น้า abdul (lik) เคยเล่นไว้ที่บ้านเต่าครับ สำหรับคนที่ขี้เกียจตั้งสายเปิดก็ drop D อย่างเดียวครับ Big Grin

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - jackkitchar - 16-11-2012

(15-11-2012, 23:11)Webmaster Wrote: ขอแจมด้วยคน น้า abdul (lik) เคยเล่นไว้ที่บ้านเต่าครับ สำหรับคนที่ขี้เกียจตั้งสายเปิดก็ drop D อย่างเดียวครับ Big Grin

โห...เยี่ยมเลยครับพี่ Abdul ...มียอดฝีมือซ่อนอยู่ใน web นี้อีกหลายคน......( sound pick up Ovation มาเอกลักษณ์เลยนะครับเพลงนี้...) ขอบคุณ น้า Web Master ครับ...

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - Cin - 16-11-2012

เคยลองพยายามฝึกเพลงนี้ แต่เกินฝีมือไปเยอะ
ฝากพี่ Jack สานฝันต่อให้ผมด้วยนะครับ

Album "How did you find me here" เป็นชุดที่ดีมากๆชุดนึงใครชอบอคูสติกกีต้าร์ไม่ควรพลาดจริงๆครับ
เป็นหนึ่งใน 20 Album All time favorite ของผมเลยครับ
คำพูดนี้ ผมพูดมาเกือบยี่สิบสองปีที่แล้วครับ สมัยนั้นผมทำงานอยู่บริษัทเพลงที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เพลงชุดนี้พอดี
ผมเป็นคนผลักดันให้ออกอัลบั้มชุดนี้เป็นเทปคาสเซทเองครับ จำได้ว่าผลิตครั้งแรก 500 ตลับผมทั้งดันทั้งเชียร์ แถมขายอยู่นานเลยทีเดียวกว่าจะหมดและผลิตใหม่
แหมถึงวันนี้เพิ่งมารู้ว่ามีคนชอบศิลปินคนนี้มากพอควร แถมแกะเอามาร้องมาเล่น ใครเป็นผมก็ต้องปลื้มครับ Tongue

RE: แกะเพลง David Wilcox ไม่ออก ดูเฉลยดีกว่า - พันธุ์หมูบ้า - 16-11-2012

(16-11-2012, 07:31)cin Wrote: เคยลองพยายามฝึกเพลงนี้ แต่เกินฝีมือไปเยอะ
ฝากพี่ Jack สานฝันต่อให้ผมด้วยนะครับ

Album "How did you find me here" เป็นชุดที่ดีมากๆชุดนึงใครชอบอคูสติกกีต้าร์ไม่ควรพลาดจริงๆครับ
เป็นหนึ่งใน 20 Album All time favorite ของผมเลยครับ
คำพูดนี้ ผมพูดมาเกือบยี่สิบสองปีที่แล้วครับ สมัยนั้นผมทำงานอยู่บริษัทเพลงที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์เพลงชุดนี้พอดี
ผมเป็นคนผลักดันให้ออกอัลบั้มชุดนี้เป็นเทปคาสเซทเองครับ จำได้ว่าผลิตครั้งแรก 500 ตลับผมทั้งดันทั้งเชียร์ แถมขายอยู่นานเลยทีเดียวกว่าจะหมดและผลิตใหม่
แหมถึงวันนี้เพิ่งมารู้ว่ามีคนชอบศิลปินคนนี้มากพอควร แถมแกะเอามาร้องมาเล่น ใครเป็นผมก็ต้องปลื้มครับ Tongue

เจ๋งอ่ะ เดี๋ยวเจอลูกพี่ผม why my guitar gently weeps อิอิอิ