NimitGuitar webboard
น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ (/showthread.php?tid=10333)

น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - pizuuh - 28-05-2011

อยากทราบว่าน้ำยาเช็ดกีต้าร์เซ็ตนี้ เหมาะกับกีต้าโปร่งที่เคลือบสีแบบไนโตรฯ ไหมครับผม

mequiars' care kit

หรือน้า ๆ มีตัวไหนแนะนำไหมครับผม ขอบคุณครับ

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - SARUN - 28-05-2011

เจ้าชุดนั้น ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ??

ถ้าเช็ด ทำความสะอาดส่วนที่เป็นไม้
ลองพิจารณาเจ้ากระป๋องนี้ดู
[Image: SC-Johnson-00399-rw-152520-257075.jpg]
ประโยชน์คุ้มราคามากๆ...ตอนนี้น่าจะราวๆ2-3ร้อย
ใช้ได้บ่อย ใช้ง่าย แค่พ่นๆแล้วเช็ดหลังใช้งานเรียบร้อยแล้ว
หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาเก็ตทั่วไป อย่าง Tops เป็นต้น

กระป๋องนึงใช้ได้นานเลยครับ เคยซื้อมาเมื่อ 3 ปีก่อน ตอนนี้ยังไม่หมดเลย !!
นี่ขนาดว่าเอามาพ่นทำความสะอาดเป็นประจำ..ทุกปีเลยนะเนี่ย Big Grin

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - pizuuh - 28-05-2011

น้าซารันครับชุดในรูปที่ผมบอกประมาณ 1000 บาทครับผม

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - me_benj - 29-05-2011

มีแต่ตัวที่ไม่แนะนำ คืออยากให้มองข้ามไป(ถ้ากำลังเล็งๆอยู่)
[Image: cus_cgp80.jpg]
...ยาขัดเงาส่วนใหญ่ เวลาขัดซักพัก มันจะลื่น...แต่ไอกระป๋องนี้มันไม่ลื่นอ่ะครับ แถมว่าฉีด น้ำยามันชอบกระจาย กระเด็นเลอะเทอะครับ

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - pizuuh - 29-05-2011

โอ้..มีตัวที่ไม่แนะนำด้วย ขอบคุณครับผม

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - Tai Labour - 31-05-2011

โอ้ววววววว...แปะ ๆ ๆ ๆ ๆๆ
ปรบมือให้น้า me_benJ ครับ

ที่อุตส่าห์มาบอกสิ่งที่ไม่แนะนำ ส่วนใหญ่เคยเจอแต่พวกกลัวเสียฟอร์มเวลาทำอะไรผิดพลาดในชีวิต
ชีวิตมีผิด มีถูก ก็ขำ ๆ กันไป ดูธรรมชาติและจริงใจดีครับ Big Grin

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - pizuuh - 31-05-2011

กระป๋องยังกะสเปรย์ฉีดผมอยู่ทรงทนทานจังเลยครับผม ^^

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - me_benj - 01-06-2011

(31-05-2011, 20:50)Labour Wrote: โอ้ววววววว...แปะ ๆ ๆ ๆ ๆๆ
ปรบมือให้น้า me_benJ ครับ

ที่อุตส่าห์มาบอกสิ่งที่ไม่แนะนำ ส่วนใหญ่เคยเจอแต่พวกกลัวเสียฟอร์มเวลาทำอะไรผิดพลาดในชีวิต
ชีวิตมีผิด มีถูก ก็ขำ ๆ กันไป ดูธรรมชาติและจริงใจดีครับ Big Grin

ขอบคุณครับ(ตัวลอยเลย RolleyesRolleyes ) แต่ที่เค้าไม่บอกสิ่งที่ไม่ดี คงเป็นเพราะว่าไม่ต้องการกล่าวหาผลิตภัณนั้นๆมากกว่าครับSmileSmile

(31-05-2011, 23:43)pizuuh Wrote: กระป๋องยังกะสเปรย์ฉีดผมอยู่ทรงทนทานจังเลยครับผม ^^

แฮ่ม..อยากบอกว่า เคยหยิบผิดเอามาฉีดดับกลิ่นกาย...Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin(เสื้อด่างเลยBig GrinBig Grin)

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - Webmaster - 01-06-2011

(01-06-2011, 05:31)me_benj Wrote:
(31-05-2011, 23:43)pizuuh Wrote: กระป๋องยังกะสเปรย์ฉีดผมอยู่ทรงทนทานจังเลยครับผม ^^

แฮ่ม..อยากบอกว่า เคยหยิบผิดเอามาฉีดดับกลิ่นกาย...Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin(เสื้อด่างเลยBig GrinBig Grin)

เอ๊ะ...หรือว่าครั้งก่อนหยิบสเปรย์ดับกลิ่นกายไปเช็ดกีต้าร์หรือป่าวครับ Big Grin

RE: น้้ำยาเช็ดกีต้าร์ - me_benj - 01-06-2011

(01-06-2011, 18:08)Webmaster Wrote:
(01-06-2011, 05:31)me_benj Wrote:

เอ๊ะ...หรือว่าครั้งก่อนหยิบสเปรย์ดับกลิ่นกายไปเช็ดกีต้าร์หรือป่าวครับ Big Grin
ยังไม่เคยครับ แต่พออ่านความเห็นน้าเว็บแล้ว ต้องรีบจับมันแยกจากกันเป็นการด่วน Big GrinBig Grin