NimitGuitar webboard
ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 (/showthread.php?tid=12017)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - Bearclaw - 12-12-2011

ผมขอไปด้วยได้มั๊ยครับSmile

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - piggyprince - 12-12-2011

ขอเสนอเพิ่มเติมครับ
เนื่องจากงานนี้พวกเราได้รับความกรุณาเรื่องสถานที่จัดงานจากพี่นพดล ขอขอบพระคุณพี่นพดลมา ณ ที่นี้ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ครับ Big Grin
รูปแบบงานคิดว่าคงจะเป็นแบบกันเองๆตามคอนเซ็ปต์ที่พี่ป๋อบอกไว้ เป็นงานรื่นเริงส่งท้ายปีเก่าและต้อนรับปีใหม่ สิ่งเลวร้าย มรสุมอุทกภัยก็ขอให้เป็นบทเรียนและตั้งรับสิ่งใหม่ๆดีๆที่จะเกิดขึ้นในปีใหม่
ขอให้เพื่อนๆที่อยากมาร่วมงานช่วยลงชื่อจองจำนวนคนด้วยครับ ทีมงานจะได้ทราบจำนวนที่แน่นอน
ความเห็นส่วนตัว อยากขอเสนอให้พวกเราลงขันแชร์ค่าอาหารกันครับหลังจากได้จำนวนที่แน่นอน
สนนค่าอาหารต่อหัวน่าจะคนละ500-600บาทครับ เพื่อเป็นการแสดงน้ำใจช่วยกันแชร์ค่าอาหาร เพราะไม่อยากรบกวนเจ้าบ้านที่มีน้ำใจเอื้อเฟื้อเรื่องสถานที่แล้วครับ และนี่ก็ไม่ใช่งานเปิดบ้านตามที่พี่ป๋อได้แจ้งไว้ข้างต้นครับ Big Grin
ส่วนรายการรื่นเริงนอกเหนือจากเล่นดนตรีร้องเพลงเหมือนทุกๆครั้งแล้ว อยากให้ช่วยออกไอเดียครับ อยากมีเกมส์เล่นสาวน้อยตกน้ำ หรืองานประชันกีต้าร์สนุกๆก็ยินดีครับ ช่วยๆกันเสนอหน่อยครับ
เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยอย่างไรกับความคิดเห็นของผมก็สามารถแนะนำได้ครับ ยินดีรับฟังเสมอครับ Big Grin
(12-12-2011, 10:52)Bearclaw Wrote: ผมขอไปด้วยได้มั๊ยครับSmile

กลับมาแล้วเหรอครับน้องเบียร์ งั้นงานนี้พี่ขอร้องเพลงแจมด้วยกัยสักเพลงนะครับ Big Grin
มาให้ได้นะครับ

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - Cin - 13-12-2011

น้องหมู ผมว่าไหนๆจะจัดงานทั้งที ให้มันสนุกๆไปเลยเลยดีกว่า
จัดงาน กีต้าร์อเมริกัน ปะทะกีต้าร์ญี่ปุ่น ไปพร้อมกับงานปีใหม่เลย อยากจะรู้เหมือนกัน ว่าใครจะเจ๋งกว่าใคร
ผมเองตอนนี้ก็ไม่มีกีต้าร์ญี่ปุ่นเหลือสักตัว เกือบทั้งหมดเป็นอเมริกัน มียุโรปอยู่อีกตัว
ถ้ากีต้าร์ญี่ปุ่นดีจริงและถูกรสนิยม อาจต้องหาไว้เล่นบ้าง
ผมขอเสนอกติกานะครับ
1. กีต้าร์ทรงเดียวกันปะทะกัน
2.ไม้หน้าและไม้หลังชนิดเดียวกัน ปะทะกัน
3.ให้คนมาร่วมงานเป็นคนโหวตตัดสินว่าตัวไหนเสียงดีกว่า
4.ให้เปรียบกีต้าร์แต่ละตัวก่อนปะทะ โดยเสนอมาเลยว่าจะเอาตัวไหนมาปะทะ อาจเสนอมาสักห้าตัวประกบคู่กัน

ผมเสนอให้พี่ป๋อเป็นหัวหน้าทีมอเมริกัน. ส่วนฝั่งญี่ปุ่นให้พี่กฤษณ์เป็นแกนนำ

ใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมช่วยลองเสนอมานะครับ

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - call - 13-12-2011

เห็นด้วยกับน้องหมูที่เสนอให้เก็บเงินจากผู้เข้าร่วมงานทุกคน ๆ ละ 500 บาท แชร์เป็นค่าอาหารและเครื่องดื่มในงาน จะได้ไม่รบกวนและเป็นภาระกับเจ้าของสถานที่มากจนเกินไป

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - วันละเป๊ก - 13-12-2011

ผมเอาด้วยครับพี่ๆ มีแต่กีต้าร์เมกาไปร่วมสนุกด้วยครับ

พี่ๆฝั่งญี่ปุ่นเลือกเอาเลยครับว่าอยากให้ผมเอาตัวไหนไปให้ปู้ยี่ปู้ยำ จับคู่ได้ตามสะดวกครับ

1. Gibson Western Classic Prewar ทรง SJ-200 (Spruce/Rosewood)
[Image: 5195a0af.jpg]

2. Gibson Prewar Jumbo ทรง Slope Shoulder แบบ J-45 (Spruce/Mahogany)
[Image: 4cf8bc79.jpg]

3. Gibson Jackson Browne ทรง Slope Shoulder แบบ J-45 แต่เป็น 12 fret (Spruce/Walnut)
[Image: 716a53a3.jpg]

4. Gibson L5-1934 Historic Reissue 16" Archtop - Parallel brace (Spruce/Maple)
[Image: 8c92e05a.jpg]

5. Gibson L7c 17" Archtop - X bracing (Spruce/Maple)
[Image: 6df84198.jpg]

6. Gibson L10 Chet Atkins 17" Archtop - X bracing (Spruce/Maple)
[Image: 0f9ed404.jpg]

7. Martin D45V R ทรง D (Spruce/Rosewood)
[Image: a71bf15e.jpg]

8. R Taylor Style 1 ทรง GS (Spruce/Rosewood)
[Image: 563d887d.jpg][Image: f21f54c1.jpg]

9. R Taylor Style 2 ทรง GC (Spruce/Rosewood)
[Image: 6928c2d4.jpg]

10. R Taylor Style 2 ทรง GC (Koa/Koa)
[Image: 46c9a97e.jpg]

ผมกะจะเอาไปสัก 4-5 ตัวเท่าที่รถจะใส่พอครับ และคงมีพี่ๆเอากีต้าร์เมกันไปอีกเยอะ
ทุกตัวจะใส่สาย Elixir strings - phosphor bronze nanoweb 0.12-0.53 ครับ
และจะเอาไมค์ DPA 4099 ไปด้วยจะได้ไม่ต้องใช้ Pickup ของกีต้าร์ที่จะไม่เหมือนกันครับ
[Image: ffb3cabd.jpg]

พี่ซินตกลงจะมาด้วยใช่ไม๊ครับพี่ รบกวนเอา Gibson ที่กำลังได้รับความนิยม มาด้วยสักตัวนึงนะครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับพี่ๆ

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - piggyprince - 13-12-2011

Wowwww.....
ดีใจจังครับที่มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาตอบกระทู้แล้ว ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ช่วยออกไอเดีย
อยากให้งานออกมาสนุกสนานเป็นกันเอง ช่วยๆกันออกไอเดียกิจกรรมหน่อยครับ

สาขาเชียงใหม่จัดหนัก จะลงมาเล่นเกมส์สนุกๆกันใช่มั๊ยครับ เชิญอาจารย์หม่าวกับสุดหล่อCinพกกีต้าร์ตัวโปรดลงมาประชันกันสนุกๆหน่อยสิครับ
ท่าจะให้ดีมีPre-Warด้วยก็จะยิ่งเพิ่มสีสันมากยิ่งขึ้น ผมก็เพิ่งจะเข้าใจคำว่าเสียงนิ่งก็ที่ผ่านมาเร็วๆนี้แหละ หุๆๆๆ Big GrinBig GrinBig Grin

เอ้า..เด็กชายเป๊กจะเอาอะไรมาให้ปู้ยี่ปู้ยำเนี่ย เยอะแยะไปหมดเอามาฝากบ้านพี่นี่มามะ อย่าให้แฟนจับได้ว่ามีกีต้าร์10ตัวนะ (จริงๆบอกมีแค่5ตัว นอกนั้นของพี่หมู ><")

ระฆังลั่นแล้ว แต๊งๆๆๆ ฝ่ายเมกาส่งท้าชิงหลายตัว ฝ่ายอาทิตย์อุทัยจะส่งสาวใดเข้าประกวดบ้างคร้าบบบบ Big GrinBig GrinBig Grin

แหม่ชักจะสนุกใหญ่แล้ว อยากให้พี่ป๋อกับพี่กฤษณ์เป็นหัวหน้าทีมอย่างที่พี่Cinเสนอมา ส่วนกติกาช่วยๆเสนอกันมานะครับ SmileSmile
อยากให้เกมส์ออกมาสนุกสนาน เน้นความสนุกสามัคคีกันนะครับ ใครแพ้โดนโยนลงสระน้ำดีมะ ฉลองปีใหม่ 5555 TongueTongue

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - Cin - 13-12-2011

เป๊กส่งกีต้าร์เทพๆลงประกวดทั้งนั้นเลย
ไม่ทราบว่าพี่ป๋อมีตัวไหนจะส่งลงประกวดบ้างครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ เอาอเมริกันเป็นตัวตั้งก็ได้ แล้วให้ญี่ปุ่นมาประกบทีหลัง
ไม่ทราบว่าทางฝั่งญี่ปุ่นจะว่ายังไงครับ ถ้าแบบนี้คงได้ปะทะกันแน่ๆ

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - povation - 14-12-2011

ผมต้องเลือกกีตาร์ชั้นดีมาประชันซิครับ เดี๋ยวจะหาว่าดูถูกคู่ต่อสู้ จัดมาพออิ่มหูละกัน
แต่เล่นโพสต์กันแบบนี้ สายพันธุ์ญี่ปุ่นอาจตกใจกลัวยื่นใบลาป่วยล่วงหน้าเป็นสัปดาห์
หรือไม่ก็ฮาราคีรีกีตาร์ในสังกัดไม่กล้างัดออกมาโชว์วันงาน

กลายเป็นสงครามน้ำลายหรือไม่ พิสูจน์ตัวจริงเสียงจริงได้ในวันงาน อย่าลืมล้างหูของท่าน มิฉะนั้นอาจจะเกิดอาการคันหูระคายเคืองได้นะครับ

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - SARUN - 14-12-2011

งาน "กีต้าร์อเมริกัน ปะทะกีต้าร์ญี่ปุ่น"
ถ้าจะเอาให้ยิ่งใหญ่ อลังการ เที่ยงตรง บริสุทธิ์ ยุติธรรม และเห็นเป็นภาพสามมิติเสมือนจริง

ควรต้องเชิญคนอเมริกันมาเล่นกีต้าร์ญี่ปุ่น

และเชิญคนญี่ปุ่นเล่น กีต้าร์อเมริกา

ด้วยไม๊ครับ???

RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - nit gt - 14-12-2011

อาจารย์ วันละปีบ จั่วหัวไพ่มาแล้ว โอ้น่า สนุกยิ่ง Smile

" งานนี้มีหนาว " ...(อากาศเย็น)

เรื่อง Mic จ่อ กีต้าร์ ถ้าใครมีเพิ่มเติม ช่วยเสริมทัพด้วย ผมจะเอา ปรีไมค์หลอด BlueTube ไปเสริม 48V ให้อีกแรง ครับ

เห็น D45 VR ของน้า วันละปีบ ข่ะ.. ขะ ขาาาสั่น เล้ย Sad

ส่วน คนละ 500 บาท ยินดีและเห็นด้วย ช่วยกันครับ แค่นี้เจ้าของบ้านก็กรุณาอย่างยิ่งแล้วRolleyes