NimitGuitar webboard
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? (/showthread.php?tid=1244)

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dear709 - 18-01-2009

พระเจ้าช่วย
เบียร์กู้ขึ้นมาได้ยังไง
(จะตั้งแก๊งกู้มาแข่งกะแก๊งล่มอ่ะดิBig Grin)

เพียงกระซิบบอก บอกฉันซักคำ
เธอไม่รัก ไม่อยากจดจำ
จำจดความสัมพันธ์ครั้งก่อนนนนนน

ก.ไก่ กุ๊กๆๆๆๆ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - beerplay - 18-01-2009

แน่นอนครับน้องปิ๊ง น้าเดียร์ ยอมง่ายๆ มันไม่หนุกครับ แต่น้าสันนี่แสบจริง อิอิBig Grin

ถ้า ก.ไก่ นึกถึงเพลงนี้ครับ

ไก่คำร้อง/ทำนอง [คุณเกียรติ เฉลิมชัย] PARADOX : ร้องเล่นจังหวะ SOULIntro: G (4times)
GCGไก่มั้ยครับไก่ ซื้อมั้ยครับจะกลับแล้วไก่
GCGไก่ขายถูกๆ แถมกระดูกกับไม้เสียบไก่
GCGกระดูกเอาไปชิงโชค ได้เที่ยวรอบโลกกับคนขายไก่(ซ้ำอีกรอบ)Instru: G G C G (6times .. till fade out)

เอ้า... ไก่ อีกรอบครับบบ หรือจะเอาสระไอ่ ก้ได้นะคร๊าบบบ Cool กิ๊วๆ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Vintage series - 19-01-2009

เพิ่งมาเล่นนะเนี่ย น้อง ปิ้งที่ร๊าก
ขอต่อพี่เบียร์นะ จะได้ป่าวหว่า

ไข่คำร้อง/ทำนอง [แจน สุดสวย] JANNYDOG : ร้องเล่นจังหวะ SOULIntro: G (4times)
GCGไข่มั้ยคะไข่ ซื้อมั้ยคะกลับแล้วไข่
GCGไข่ขายถูกๆ แถมเปลือกไข่กับเศษขี้ไก่
GCGเปลือกไข่เอาไปชิงโชค ได้เที่ยวรอบโลกกับคนขายไข่(ซ้ำอีกรอบ)Instru: G G C G (6times .. till fade out)

เอ้า... ไข่ อีกรอบค่าๆๆๆๆๆๆ หรือจะเอาสระไอ่ ก้ได้นะค้าๆๆๆๆๆๆๆCool กิ๊วๆ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - san - 19-01-2009

(19-01-2009, 01:24)Vintage series Wrote: เพิ่งมาเล่นนะเนี่ย น้อง ปิ้งที่ร๊าก
ขอต่อพี่เบียร์นะ จะได้ป่าวหว่า

ไข่คำร้อง/ทำนอง [แจน สุดสวย] JANNYDOG : ร้องเล่นจังหวะ SOULIntro: G (4times)
GCGไข่มั้ยคะไข่ ซื้อมั้ยคะกลับแล้วไข่
GCGไข่ขายถูกๆ แถมเปลือกไข่กับเศษขี้ไก่
GCGเปลือกไข่เอาไปชิงโชค ได้เที่ยวรอบโลกกับคนขายไข่(ซ้ำอีกรอบ)Instru: G G C G (6times .. till fade out)

เอ้า... ไข่ อีกรอบค่าๆๆๆๆๆๆ หรือจะเอาสระไอ่ ก้ได้นะค้าๆๆๆๆๆๆๆCool กิ๊วๆ

น้องแจนอย่ามั่วครับ ตั้งแต่ครบรอบวันเกิดอายุ 45 ถึงกับเลอะเลือน

ต่อเพลง ก ไก่ เป็น ขอ ไข่ เลยหรือครับ

"ไข่คำร้อง/ทำนอง [แจน สุดสวย]" อ่านประโยคนี้แล้ว พี่อายแทนจังเลยครับ

(18-01-2009, 22:50)beerplay Wrote: เอ้า... ไก่ อีกรอบครับบบ หรือจะเอาสระไอ่ ก้ได้นะคร๊าบบบ Cool กิ๊วๆ

ตกลงว่า ผมขอมาต่อที่ กอ ไก่ ของน้าเบียร์แล้วกันนะครับ

กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษ แก้กองกิเลส ทำคนให้ เป็นคน ผลของการฝึกตน เล่นกีฬา

ฬ ครับRolleyes

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ให้เพิ่มอีกสองตัวเลยครับ

กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษ

ศ หรือ ษ ครับTongue

ปล. "เล่นกีฬาสากล ตะละล้าา"Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 20-01-2009

"ศาลอาญาแห่งไหน, คงไม่ให้รับโทษเพิ่มกงการความรัก. มิได้ตราห้ามแต่งเติมจึงเป็นสิทธิ์แต่เริ่ม, ที่ผมจะแอบรักคุณ"

"ณ" เจ้ามะคะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Webmaster - 20-01-2009

โห...น้า ณ.เณร อิ๊กคิว นี่อ่ะนะ ใช้หมองนึกก่อน

ณ.ราตรีหนึ่งซึ่งยังฝังใจ เชียงรายฟ้าแจ่ม
คืนนั้นวาวแวมด้วยแสงจันทรา นภาสดใส
ริมน้ำกกเย็นด้วยลมพริ้วผ่าน ซ่านซึมผิวกาย
คืนนั้นเชียงรายมีเธอและฉัน ร่วมสัมพันธ์ไม่คลาย

หนาวเย็นลมยิ่ง เราอิงซบกันดวงจันทร์คล้อยต่ำ
คืนนั้นยังจำฟากฟ้าราตรี ที่มีจันทร์ฉาย
ไฉนมาลืมรักเราเคยสร้าง ริมฝั่งเชียงราย
เมื่อคืนเดือนหงาย นิยายสวาทบาดหัวใจไม่ลืม

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 20-01-2009

เมื่ออยู่ริม ฝั่งชล ฉันยล ทุกยามเย็น
พักในร่มเงาไม้เอน ฉันมอง เห็นนกบินกลับรัง
ตะวันใกล้จะลับแล้ว เห็นเรือแจว อยู่ริมฝั่ง
เฝ้าแต่ครวญ

ญ หญิง โสภา เจ้าค่ะ Big Grin

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - Tingnal - 20-01-2009

หญิงมีสิ่งที่หวงห่วงใย
สิ่งนั้นก็คือหัวใจเปี่ยมในรักมั่น
หัวใจใช่จะมีไว้แบ่งปัน
ถ้าใจไม่รักผูกพันจะปันใจรักอย่างไร

ร.เรือ พายไป เจ้ามะคะ Tongue

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - boobyblue - 21-01-2009

ร้องเพลงอะไรกันจ๊ะ..
ไม่รู้จักสักกะเพลง
คือว่าเกิดไม่ทันเจ้ามะคะ

RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - dejemerry - 21-01-2009

เรารู้กันอยู่แก่ใจ ซาบซึ้งเพียงไหน
เรารู้กันอยู่แล้วหนา

น หนูขวักไขว่ เจ้ามะคะ