NimitGuitar webboard
พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ (/showthread.php?tid=4005)

Pages: 1 2 3

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - karn - 10-05-2009

สาย 6 เวลาเสียบแอมป์เสียงเบากว่าสายอื่นครับ(รู้ปัญหานี้ก่อนซื้อแล้ว)
ตั้งใจว่าซื้อแล้วจะเอาไปให้ช่างทำอยู่แล้ว เลยทำ bridge ไปซะด้วยเลย
สรุปว่าตอนนี้ Happy มากๆจ้าBig Grin

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Grid.. - 10-05-2009

งั้นนนน..

ผม..

ขอยืมเล่นมั่งดิ.. Tongue

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Katayoot - 11-05-2009

เสียงเธอยังติดหูผมอยู่เลย...

โอ้.... เจ้า Adamas ฟรอยด์โรส ... Sad

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - boobyblue - 11-05-2009

ที่ติดหูนะ...
ดีหรือไม่ดี?
เสียงมันก็ติดหูผมเหมือนกัน
แต่ไม่บอกว่าดีหรือไม่ดี!!

ไม่รู้ไม่ชี้.........

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Tai Labour - 11-05-2009

(10-05-2009, 16:13)karn Wrote:
(10-05-2009, 14:18)pood Wrote: Adamas เคยมีครับแต่ปล่อยไปแล้วในราคาสามหมื่นกว่าบาท ลองติดต่อคนที่ซื้อผมไปแล้วกันครับ

CL-40 มีครับแต่ไม่ขาย ผมชอบตัวไหนมากกว่าคงไม่ต้องบอกมั้งครับ

หลังจากได้ไป ผมนำไปให้ช่าง(เอ) ปรับแต่ง bridge และ saddle
แล้วเสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ สภาพก็สวยมากๆ(ขัดรอยกาวออกแล้ว ดูดีขึ้นครับ)

ตัวนี้ขอเก็บไว้ครับพี่Big Grin

ไหนบอกว่าทำเสร็จแล้วจะให้ทิป เอ้ย!!! จะให้เค้า หึ... คนหลอกลวง Sad

เก็บไว้ดีๆ อย่าให้เห็นไปโผล่ตามร้านนะ....555555555 ฮริ้ววววววววว Tongue

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Katayoot - 11-05-2009

(11-05-2009, 01:37)boobyblue Wrote: ที่ติดหูนะ...
ดีหรือไม่ดี?
เสียงมันก็ติดหูผมเหมือนกัน
แต่ไม่บอกว่าดีหรือไม่ดี!!

ไม่รู้ไม่ชี้.........

ผมมีวิธีทำให้เสียงร้องดูดี ด้วยการใช้กีต้าร์เสียงไม่ดี เสียงร้องเราจะเด่นขึ้นมาเลย Big Grin

แต่ Adamas ฟรอยด์โรสของน้าการเสียงดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ (ก็เค้าให้ยืมเล่นเป็นเดือนอ่ะนะ ชม ๆ ซะหน่อย... Tongue )

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Fongvin_kla - 11-05-2009

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ได้กรุณาแนะนำครับ
ส่วนตัวเป็นคนลองกีตาร์น้อยมากครับ เพราะไม่ค่อยจะมีฝีมือกับเค้า
ได้อะไรมาก็เล่นเลย ไม่ได้เล่นออกงาน เล่นให้ที่บ้านฟังครับ
มีความรู้สึกดีไปอีกแบบ

------------------ ขอขอบคุณทุกท่านครับ อบอุ่นมากครับ บ้านหลังนี้-----------------------------

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - karn - 11-05-2009

ข้างบนเขาแซวกันเล่นประสาคนคุ้นเคยครับBig Grin

เท่าที่ลองมาทั้งสองยี่ห้อ เสียงคนละแนวครับ
กีต้าร์ผมว่าต้องลองเล่นเองครับ บางทีชอบเสียงแต่ไม่ชอบแอคชั่น
บางทีชอบแอคชั่นชอบเสียง แต่ไม่ชอบรูปทรง
ลองปรึกษาพี่ป๋อ povation ดูนะครับ
ผมได้ลองกีต้าร์หลายๆยี่ห้อ หลายๆรุ่น ก็จากน้าๆในบ้านนี้แหละครับ
ทุกท่านใจดี ให้ลองด้วยความเต็มใจครับ Big Grin

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - Boonyarit - 12-05-2009

Adamas ปีเก่า หลังสีนำตาล หนาสุด เสียงดีมากๆครับ

RE: พี่ๆ น้าๆ ใครมี ADAMAS จะปล่อยบ้างครับ - povation - 12-05-2009

ยินดีต้อนรับ น้าBoonyarit ครับ
พวกเรารู้จักกันดีในงาน Meeting ครั้งที่แล้ว มากันทั้งครอบครัว
ลูกชายตีกลองเก่งอีกต่างหาก ลมฝนพัดพาเข้ามาบ้านสีฟ้าแน่ๆเลย