NimitGuitar webboard
BATTLE OF THE STRATS - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: BATTLE OF THE STRATS (/showthread.php?tid=3298)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: BATTLE OF THE STRATS - yodchula - 27-01-2009

เปล่าครับ ในรูปนั้น เป็น AC15H1TV Hand-wired อยู่ใน Heritage Collection Series ครับ
เจ้า AC4 นี่ตัวเล็กกว่า AC15H1TV เยอะครับ ฮิๆๆ แล้วผมคงยังไม่มีหรอก ก็มันเพิ่งจะโผล่ในงาน NAMM 09 นี้เองนะ Big Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 27-01-2009

(27-01-2009, 21:59)yodchula Wrote: เปล่าครับ ในรูปนั้น เป็น AC15H1TV Hand-wired อยู่ใน Heritage Collection Series ครับ
เจ้า AC4 นี่ตัวเล็กกว่า AC15H1TV เยอะครับ ฮิๆๆ แล้วผมคงยังไม่มีหรอก ก็มันเพิ่งจะโผล่ในงาน NAMM 09 นี้เองนะ Big Grin

ผมนึกว่าน้าฯ มี AC4 ตัวขาว ๆ ต้นฉบับยุคทศวรรษ '60 เห็นแล้วน้ำลายไหลยืดเลยละ...

ส่วนตัวใหม่ที่ Vox เพิ่งเปิดตัว AC4TV นี่ก็ทำเอาน้ำลายฟูมปาก...
ไม่รู้ว่าอีกนานไหมเหมือนกัน กว่าตัวแทนในบ้านเราจะสั่งเข้ามา... เดี๋ยวว่าจะลองไปกระตุ้นถามที่เบ๊ฯ ดู...Big Grin

อย่างไรก็ตาม จะหาเวลาบุกไปขอฟัง AC15H1TV ของน้าฯ ตัวนี้ให้ได้...

ไหน ๆ ก็เอ่ยถึงเรื่องแอมป์...
ขอถามน้าYodchuฯ หน่อยสิครับว่า... พอจะทราบไหม บ้านเราใครเป็นตัวแทนแอมป์ยี่ห้อSoldano...

RE: BATTLE OF THE STRATS - yodchula - 27-01-2009

Soldano ผมเคยเห็นขายที่ร้านจิ้นเฮงหลีครับ แต่เมื่อสมัย 5-6 ปีที่แล้วนะครับ
ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังนำเข้าอยู่ไหม

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 27-01-2009

(27-01-2009, 22:18)yodchula Wrote: Soldano ผมเคยเห็นขายที่ร้านจิ้นเฮงหลีครับ แต่เมื่อสมัย 5-6 ปีที่แล้วนะครับ
ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ยังนำเข้าอยู่ไหม

ขอบคุณครับ ไว้คงต้องลองไปแวะถามดู...

RE: BATTLE OF THE STRATS - เอก - 27-01-2009

ที่ rockplanet เหลือ combo อยู่ตัวนึงครับไม่แน่ใจว่า astroverb หรือเปล่าsale อยู่ด้วยครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะราวๆสี่หมื่น

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 28-01-2009

(27-01-2009, 23:49)เอก Wrote: ที่ rockplanet เหลือ combo อยู่ตัวนึงครับไม่แน่ใจว่า astroverb หรือเปล่าsale อยู่ด้วยครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะราวๆสี่หมื่น

ขอบคุณครับน้าเอก...

RE: BATTLE OF THE STRATS - กอไผ่ - 28-01-2009

สวัดดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ เห็นBATTLE OF THE STRATS น่าสนใจมากๆครับ แต่ บ๊ะ! ผมไม่มีSTRATS ฮือๆ อยากไปครับอยากไปๆ พอดีกำลังอยากได้STRATอยู่ เลยอยากไปดูไว้เป็นข้อมูลอ่ะครับ ผมขอพี่ๆไปด้วยได้มั๊ยครับ ^ ^

RE: BATTLE OF THE STRATS - povation - 28-01-2009

น่าจะได้ครับ
แต่ขอคำยืนยันจากน้าpood เจ้าของบ้านอีกครั้งก็แล้วกัน

RE: BATTLE OF THE STRATS - Teera - 28-01-2009

(27-01-2009, 21:31)yodchula Wrote: Big Grin แง่ววววว มาเล่นด้วยกันก็ได้นะคร๊าบบบ อย่าปล่อยผมทดสอบคนเดียว เดี๋ยวจะได้ยิน Lick เดิมซ้ำ 200 รอบ ฮิๆๆๆ
ผมจะเอา Strat ไป 4 ตัว เป็น Master Builder 3 ตัว แล้วก็ EJ อีกตัวครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายไหม แต่ก็จะหิ้วไปเปรียบเทียบกันดูซักหน่อย

[Image: re%2060-2.jpg]

Re'60 Brazilian Masterbuilder by Greg Fessler ตัวนี้
เป็นกีต้าร์ที่อยู่นอกกล่องแทบจะตลอดเวลาเพราะผมเล่นมันบ่อยมาก

ใครมี Fender ตัวอื่นก็เอามาลองกันนะครับ สนุกๆได้ความรู้ คงหาโอกาสอย่างนี้ได้ไม่ง่ายนัก
พี่ว่อง เอา Eric Clapton Custom Shop มาด้วยนะ

จัดให้ครับยอดBig Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 28-01-2009

(28-01-2009, 10:38)Teera Wrote:
(27-01-2009, 21:31)yodchula Wrote: Big Grin แง่ววววว มาเล่นด้วยกันก็ได้นะคร๊าบบบ อย่าปล่อยผมทดสอบคนเดียว เดี๋ยวจะได้ยิน Lick เดิมซ้ำ 200 รอบ ฮิๆๆๆ
ผมจะเอา Strat ไป 4 ตัว เป็น Master Builder 3 ตัว แล้วก็ EJ อีกตัวครับ ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายไหม แต่ก็จะหิ้วไปเปรียบเทียบกันดูซักหน่อย

Re'60 Brazilian Masterbuilder by Greg Fessler ตัวนี้
เป็นกีต้าร์ที่อยู่นอกกล่องแทบจะตลอดเวลาเพราะผมเล่นมันบ่อยมาก

ใครมี Fender ตัวอื่นก็เอามาลองกันนะครับ สนุกๆได้ความรู้ คงหาโอกาสอย่างนี้ได้ไม่ง่ายนัก
พี่ว่อง เอา Eric Clapton Custom Shop มาด้วยนะ

จัดให้ครับยอดBig Grin

น้าว่อง ผู้ผ่องใสและน่ารัก หากติด ES-335 มาด้วยอีกสักตัว จะหาเบียร์ดำมาเป็นสินบน...Big Grin