NimitGuitar webboard
ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ (/showthread.php?tid=2243)

Pages: 1 2 3 4

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Katayoot - 06-08-2008

ผมขอพูดถึง 214 ธรรมดาละกัน

งานเรียบร้อยมาก ๆ สวยบาดใจ

เสียงใส เบสไม่เยอะ แต่ถือว่า balance ดีเลยล่ะ

ราคาถูกที่สุดในโลก (ถ้า Taylor ไม่ออกมาลดล้างสต๊อค ผู้ผลิตพบผู้บริโภค หน้าโรงงาน... อิ ๆ)

หรือจะรอมือ 2 สภาพเยี่ยม ในหน้าซื้อขาย เร็ว ๆ นี้ ฮ่า ๆ ๆ (แซวเล่นครับ ไม่ขาย ยังไงก็ไม่ขาย พอแล้ว หยุดแล้วจ้า...)

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Webmaster - 06-08-2008

Katayoot Wrote:ผมขอพูดถึง 214 ธรรมดาละกัน

งานเรียบร้อยมาก ๆ สวยบาดใจ

เสียงใส เบสไม่เยอะ แต่ถือว่า balance ดีเลยล่ะ

ราคาถูกที่สุดในโลก (ถ้า Taylor ไม่ออกมาลดล้างสต๊อค ผู้ผลิตพบผู้บริโภค หน้าโรงงาน... อิ ๆ)
เห็นดีด้วยครับ...

Katayoot Wrote:หรือจะรอมือ 2 สภาพเยี่ยม ในหน้าซื้อขาย เร็ว ๆ นี้ ฮ่า ๆ ๆ (แซวเล่นครับ ไม่ขาย ยังไงก็ไม่ขาย พอแล้ว หยุดแล้วจ้า...)
รออยู่...

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - control - 06-08-2008

gong_bee_gees Wrote:อ้อ ขอโทษครับ รู้สึกว่า 214ce ที่ลดแล้วน่าจะอยู่ที่ 26,000 ครับ (บอกราคาอย่างนี้ผิดกฎข้อไหนรึเปล่าเนี่ย)

พอทราบไหมคับเคสที่แถมให้มาเป็นแบบใหนคับ แบบกล่องแข็งเหมือนรุ่นสูงๆหรือป่าวคับ
แล้วตอนไปซื้อผมต้องบอกเจ้าของร้านว่าผมเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ากับไครเหรอคับผมถึงจะได้ราคา 26000 อยากได้ถูกๆคับเพราะผมยังเป็นนักศึกษาอยู่(ขอตังแม่ซื้ออยู่คับ)

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Webmaster - 06-08-2008

control Wrote:
gong_bee_gees Wrote:อ้อ ขอโทษครับ รู้สึกว่า 214ce ที่ลดแล้วน่าจะอยู่ที่ 26,000 ครับ (บอกราคาอย่างนี้ผิดกฎข้อไหนรึเปล่าเนี่ย)

พอทราบไหมคับเคสที่แถมให้มาเป็นแบบใหนคับ แบบกล่องแข็งเหมือนรุ่นสูงๆหรือป่าวคับ
แล้วตอนไปซื้อผมต้องบอกเจ้าของร้านว่าผมเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ากับไครเหรอคับผมถึงจะได้ราคา 26000 อยากได้ถูกๆคับเพราะผมยังเป็นนักศึกษาอยู่(ขอตังแม่ซื้ออยู่คับ)

ได้กล่องแข็งไม่เหมือนรุ่นสูงๆคับ แต่สวยดีคับใช้ได้เลย บอกว่าเป็นสมาชิกเวบ NimitGuitar คับหรือจะบอกล่วงหน้าว่าไปวันไหน จะได้มีคนไปช่วยดูให้คับโดยเฉพาะน้าหนุ่มนี่แกเลือกกีต้าร์มาเยอะแล้วไว้ใจได้คับ Big Grin

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Katayoot - 07-08-2008

ผมยังไม่ไว้ใจตัวเองเลย... ใครจะมาไว้ใจผม...

แต่ว่าไปแล้ว เค้าขายผม 28K รุ่น 214E (Lot ใหม่ Cutaway) ไม่ลดเลยครับ

ดีที่ไม่ชอบเสียง Preamp เท่าไหร่ เลยเอาตัว 214 ธรรมดา มาเล่น...

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Grid.. - 07-08-2008

Katayoot Wrote:หรือจะรอมือ 2 สภาพเยี่ยม ในหน้าซื้อขาย เร็ว ๆ นี้ ฮ่า ๆ ๆ (แซวเล่นครับ ไม่ขาย ยังไงก็ไม่ขาย พอแล้ว หยุดแล้วจ้า...)

อมวัดมาพูด ก็ไม่เชื่อ.. Tongue

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - LittleNomad - 07-08-2008

Grid.. Wrote:

อมวัดมาพูด ก็ไม่เชื่อ.. Tongue

ผมเชื่อน้า Grid ครับ

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - control - 07-08-2008

Katayoot Wrote:แต่ว่าไปแล้ว เค้าขายผม 28K รุ่น 214E (Lot ใหม่ Cutaway) ไม่ลดเลยครับ

ราคาเท่าไหร่กันแน่คับ เห็นน้า gong_bee_gees บอก 26k น้าหนุ่มบอก 28k(214E)
แล้ว 214CE เท่าไหร่เหรอคับ(แบบราคาน้าหนุ่ม)

ผมจะติดต่อน้าหนุ่มได้ยังไงเหรอคับ ถ้าผมไปลองแล้วถูกใจ(ที่จิงผมไปลองที่ LUCKY มาแล้วแหละถูกใจมากแต่อยากจะลองให้ครบทุกยี่ห้อก่อน) จะได้ให้น้าหนุ่มช่วยเลือกแล้วก็ช่วยลดราคาให้ผมด้วยคับ ว่าจะเข้าไปลองไม่เสาก็อาทิตย์นี้คับ
ขอบคุณน้าหนุ่มไว้ล่วงหน้าคับ ขอบคุณคับ

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - Katayoot - 07-08-2008

นัดล่วงหน้าจะดีกว่าครับ ประมาณ ครึ่ง ชม. ขอเวลาอาบน้ำแต่งตัว....

081-7005382 ครับ เที่ยงไปแล้วก็คุยรู้เรื่องหน่อยครับ เช้า ๆ สาย ๆ พูดไม่ค่อยรู้เรื่อง

ปล. ยังมีคนได้ราคาดีกว่าผมอีกเยอะครับ แสดงตัวด่วนเร๊ววว... อิ ๆ

RE: ดู TAYLOR 214ce ให้ทีคับ - gong_bee_gees - 07-08-2008

ผม Taylor 214 ธรรมดาได้มา 22,000 บาทครับ